பிந்திய செய்திகள்

செயற்கை நுண்ணறிவின் நன்மைகள் மற்றும் தீமைகள்

செயற்கை நுண்ணறிவு (Artificial Intelligence) என்றால் என்ன?

ஐபோனின் சிரி (Siri) முதல் சுயமாக ஓடும் கார்கள் வரை செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) வேகமாக முன்னேறி வருகிறது. எப்பொழுதும் விஞ்ஞான புனைகதைகள் பெரும்பாலும் செயற்கை நுண்ணறிவை மனிதனைப் போன்ற குணாதிசயங்களைக் கொண்ட ரோபோக்களாக சித்தரிக்கின்றது. ஆனால், Google இன் தேடல் வழிமுறைகள் முதல் IBM இன் வாட்சன் எனப்படும் கணினி அமைப்பு வரை மற்றும் சுயமாக தொழிற்படும் ஆயுதங்கள் வரை எல்லாவற்றிலும் AI உள்ளடங்கியுள்ளது.

செயற்கை நுண்ணறிவு இன்று குறுகிய AI (அல்லது பலவீனமான AI) என்று அறியப்படுகிறது. அதாவது, இது ஒரு குறுகிய பணியைச் செய்வதற்காக மட்டும் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது (உதாரணமாக முக அங்கீகாரம் மட்டும், இணையத் தேடல்கள் மட்டும், அல்லது சுயமாக ஓடும் காரின் தொழிநுட்பம் மட்டும்).

இருப்பினும், பல ஆராய்ச்சியாளர்களின் நீண்டகால குறிக்கோள் பொது AI (AGI அல்லது வலுவான AI) ஐ உருவாக்குவதாகும். குறுகிய AI அதன் குறிப்பிட்ட பணியில், உதாரணமாக சதுரங்கம் விளையாடுவது அல்லது சமன்பாடுகளை தீர்ப்பது போன்றவற்றில் மனிதர்களை வென்று விடுகிறது. ஆனால், AGI கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு அறிவாற்றல் பணியிலும் மனிதர்களை விட சிறப்பாக செயல்படுகிறது.

செயற்கை நுண்ணறிவின் நன்மைகள்

செயற்கை நுண்ணறிவு கணினி அறிவியல், கணிதம் மற்றும் பிற சிக்கலான அறிவியல்களின் மிகவும் சிக்கலான கலவையைப் பயன்படுத்துகிறது. இச்சிக்கலான நிரலாக்கமானது இயந்திரங்கள் மனிதர்களின் அறிவாற்றல் திறன்களைப் பிரதிபலிக்க உதவுகிறது.

 1. தவறுகளை குறைத்தல்

செயற்கை நுண்ணறிவு பிழையை குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் அதிக அளவு துல்லியத்துடன் செயற்படுகிறது. இதனாலேயே விண்வெளி ஆய்வு போன்ற பல்வேறு ஆய்வுகளில் இது பயன்படுத்தப்படுகிறது. இவை மாற்றப்படவோ அல்லது சிதைக்கப்படவோ அல்லது விரோதமான சூழலில் முறிவு ஏற்படவோ முடியாத வகையில் அவை உருவாக்கப்பட்டு பழக்கப்படுத்தப்படுகின்றன.

 1. கடினமான ஆய்வு

செயற்கை நுண்ணறிவு மற்றும் ரோபாட்டிக்ஸ் விஞ்ஞானம் சுரங்க மற்றும் பிற எரிபொருள் ஆய்வு செயல்முறைகளில் பயன்படுத்தப்படலாம். அது மட்டுமல்லாமல், இந்த சிக்கலான இயந்திரங்களை கடல் தளத்தை ஆராய பயன்படுத்தலாம். இவற்றால் மனித வரம்புகளைக் கடந்து பணிபுரிய முடியும்.

ரோபோக்களின் நிரலாக்கத்தின் காரணமாக, அவற்றுக்கு அதிக உழைப்பு மற்றும் கடின உழைப்பை அதிக பொறுப்புடன் செய்ய முடியும். மேலும், அவை எளிதில் களைப்படைவதில்லை.

 1. தினசரி பயன்பாடு

தானியங்கி பகுத்தறிவு, கற்றல் மற்றும் கருத்துக்கான கணினி முறைகள் நம் அன்றாட வாழ்க்கையில் ஒரு பொதுவான நிகழ்வாகிவிட்டன. அதுமட்டுமல்லாமல், எங்களுக்கு உதவ சிரி அல்லது கோர்டானா இருக்கின்றது.

ஜி.பி.எஸ் உதவியுடன் நீண்ட பயணங்களுக்கான சாலையைப் பற்றியும் நாங்கள் அறிந்து கொள்கிறோம். ஸ்மார்ட்போன் நாம் செயற்கை நுண்ணறிவை எவ்வாறு பயன்படுத்துகிறோம் என்பதற்கு பொருத்தமான மற்றும் அன்றாட எடுத்துக்காட்டு. நாம் என்ன தட்டச்சு செய்யப் போகிறோம் என்பதை அவற்றால் கணிக்க முடியும் மற்றும் எழுத்துப்பிழைகளை சரிசெய்ய முடியும்.

தரவை ஒழுங்கமைக்கவும் நிர்வகிக்கவும் செயற்கை நுண்ணறிவு நிதி நிறுவனங்கள் மற்றும் வங்கி நிறுவனங்களால் பரவலாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. மோசடியைக் கண்டறிதலின் போது ஸ்மார்ட் கார்டு அடிப்படையிலான அமைப்பில் செயற்கை நுண்ணறிவு பயன்படுத்தப்படுகிறது.

 1. டிஜிட்டல் உதவியாளர்கள்

மிகவும் மேம்பட்ட நிறுவனங்கள், பிரதிகளாக அல்லது பயனர்களுடன் உண்மையில் தொடர்பு கொள்ளக்கூடிய டிஜிட்டல் உதவியாளர்களாக செயற்கை நுண்ணறிவைப் பயன்படுத்துகின்றன, இதனால் மனித வளங்களின் தேவை மிச்சப்படுத்தப்படுகிறது.

செயற்கை சிந்தனையாளர்களைப் பொறுத்தவரை, உணர்ச்சிகள் பகுத்தறிவு சிந்தனையின் வழியில் வருகின்றன, இது ஒரு கவனச்சிதறல் அல்ல. உணர்ச்சிபூர்வமாக இல்லாமை, ரோபோக்களை தர்க்கரீதியாக சிந்திக்கவும் சரியான முடிவுகளை எடுக்கவும் செய்கிறது. உணர்ச்சிகள், தீர்ப்பை மாற்றக்கூடிய மற்றும் மனித செயல்திறனை பாதிக்கும் மனநிலைகளுடன் தொடர்புடையவை. இயந்திர நுண்ணறிவுக்கு இது முற்றிலும் நிராகரிக்கப்படுகிறது.

 1. மீண்டும் மீண்டும் செய்யப்படும் வேலைகள்

இயற்கையில் சலிப்பானதாக இருக்கும் மீண்டும் மீண்டும் செய்யப்படும் வேலைகளை இயந்திர நுண்ணறிவின் உதவியுடன் மேற்கொள்ளலாம். இயந்திரங்கள் மனிதர்களை விட வேகமாக சிந்திக்கின்றன, மேலும் அவற்றால் ஒரே நேரத்தில் பல பணிகளை செய்ய முடியும். அதேபோன்று ஆபத்தான பணிகளைச் செய்ய இயந்திர நுண்ணறிவைப் பயன்படுத்தலாம்.

 1. மருத்துவப் பயன்பாடுகள்

மருத்துவத் துறையிலும், செயற்கை நுண்ணறிவின் பரந்த பயன்பாட்டைக் காண்போம். செயற்கை இயந்திர நுண்ணறிவின் உதவியுடன் நோயாளிகள் மற்றும் அவர்களின் உடல்நல அபாயங்களை மருத்துவர்கள் மதிப்பிடுகின்றனர். இது பல்வேறு மருந்துகளின் பக்க விளைவுகளைப் பற்றி அவர்களுக்குக் கற்பிக்கிறது.

மருத்துவ வல்லுநர்கள் பெரும்பாலும் செயற்கை அறுவை சிகிச்சை சிமுலேட்டர்களுடன் (Simulators) பயிற்சி பெறுகிறார்கள். இது மூளையின் செயல்பாடுகளை உருவகப்படுத்தி நரம்பியல் கோளாறுகளைக் கண்டறிவதில் உதவுகிறது.

மனநல நோயாளிகளுக்கு மன அழுத்தத்திலிருந்து வெளியேறி சுறுசுறுப்பாக இருக்க உதவுவதில் ரோபாட்டிக்ஸ் பெரும்பாலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. செயற்கை நுண்ணறிவின் பிரபலமான பயன்பாடு கதிரியக்க அறுவை சிகிச்சை ஆகும். கதிரியக்க அறுவை சிகிச்சை உடம்பில் உருவாகும் கட்டிகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது உண்மையில் சுற்றியுள்ள திசுக்களை சேதப்படுத்தாமல் சிகிச்சையைச் செய்கிறது.

 1. இடைவேளைகள் இல்லை

மனிதர்களைப் போலன்றி, இயந்திரங்களுக்கு அடிக்கடி இடைவேளைகள் மற்றும் புத்துணர்ச்சி நேரங்கள் தேவைப்படுவதில்லை. அவை நீண்ட நேரம் செயற்படுவதற்கு திட்டமிடப்பட்டுள்ளன. மேலும், இவற்றால் சலிப்பு அல்லது திசைதிருப்பல் அல்லது சோர்வடையாமல் தொடர்ந்து செயல்பட முடியும்.

செயற்கை நுண்ணறிவின் தீமைகள்

 1. அதிக செலவு

செயற்கை நுண்ணறிவுடைய இயந்திரங்கள் மிகவும் சிக்கலான இயந்திரங்கள் என்பதால் அவற்றை உருவாக்குவதற்கு மற்றும் அவற்றின் பழுது மற்றும் பராமரிப்புக்கு பெருமளவு பணம் தேவைப்படுகிறது.

கடுமையான முறிவுகளின் போது, இழந்தவற்றை மீட்டெடுப்பதற்கும் கணினியை மீண்டும் நிலைநிறுத்துவதற்கும் பெரிய நேரமும் செலவும் தேவைப்படலாம்.

 1. சரியாக மனிதர்களை பிரதிபலிக்காது

எமது ஆறாம் அறிவு இயற்கையின் பரிசு என்று நம்பப்படுகிறது. இயந்திரங்களுக்கு எந்த உணர்ச்சிகளும் தார்மீக மதிப்புகளும் இல்லை. அவை திட்டமிடப்பட்டதைச் செய்கின்றன. அவற்றுக்கு சரியான அல்லது தவறான தீர்ப்பை சரியாக வழங்க முடியாது. அறிமுகமில்லாத சூழ்நிலையை எதிர்கொண்டால் அவற்றுக்கு சரியான முடிவுகளை எடுக்க முடியாது. அத்தகைய சூழ்நிலைகளில் அவை தவறாக செயல்படுகின்றன அல்லது முறிந்து போகின்றன.

 1. அனுபவத்தின் மூலம் முன்னேற்றம் இல்லை

மனிதர்களைப் போலன்றி, செயற்கை நுண்ணறிவை அனுபவத்தால் மேம்படுத்த முடியாது. காலப்போக்கில், அது இலகுவாக முறிவடையும் வாய்ப்புகள் அதிகம். இது நிறைய தரவுகளைச் சேமிக்கிறது, ஆனால் அதை அணுகக்கூடிய மற்றும் பயன்படுத்தக்கூடிய வழி மனித நுண்ணறிவிலிருந்து மிகவும் வேறுபட்டது.

மாறிவரும் சூழல்களுக்கு இயந்திரங்கள் தங்கள் பதில்களை மாற்ற முடியாதுள்ளது. செயற்கை நுண்ணறிவு உலகில், முழு இதயத்துடனும் அல்லது உணர்ச்சியுடனும் செயல்படுவது போன்ற எதுவும் இல்லை. கடின உழைப்பாளி மற்றும் திறமையற்ற தனிநபரை வேறுபடுத்துவதில் அவை தோல்வியடைகின்றன.

 1. படைப்பாற்றல் திறன் இல்லை

செயற்கை நுண்ணறிவு ஒரு விடயத்தை வடிவமைக்கவும் உருவாக்கவும் உங்களுக்கு உதவ முடியும் என்றாலும், அவை மனித மூளைக்கு ஒப்பான ஆற்றலுடன் இருக்காது. மேலும், அவற்றின் ஒரு படைப்பு, மனிதனின் அசல் தன்மைக்கு பொருந்தாது.

மனிதர்கள் அதிக உணர்திறன் மற்றும் உணர்ச்சி கொண்ட புத்திஜீவிகள். அவர்கள் பார்க்கிறார்கள், கேட்கிறார்கள், சிந்திக்கிறார்கள், உணர்கிறார்கள். அவர்களின் எண்ணங்கள், எந்திரங்களில் முற்றிலும் இல்லாத உணர்வுகளால் வழிநடத்தப்படுகின்றன. மனித மூளையின் உள்ளார்ந்த உள்ளுணர்வு திறன்களை இயந்திரங்களால் பிரதிபலிக்க முடியாது.

 1. வேலையின்மை

மனிதர்களை இயந்திரங்களுடன் மாற்றுவது பெரிய அளவிலான வேலையின்மைக்கு வழிவகுக்கும். வேலையின்மை என்பது சமூக ரீதியாக விரும்பத்தகாத நிகழ்வு. இது மனிதர்களின் படைப்பு திறமை அழிவதற்கு வழிவகுக்கும்.

செயற்கை நுண்ணறிவின் பயன்பாடு பரவலாகிவிட்டால், மனிதர்கள் தேவையில்லாமல் இயந்திரங்களை அதிகம் சார்ந்து இருக்க முடியும். அவர்கள் தங்கள் படைப்பு சக்தியை இழந்து சோம்பேறிகளாக மாறுவார்கள்.

எனவே நாம் எதிர் காலத்தில் செயற்கை நுண்ணறிவை பயன்படுத்தும் போது மேலுள்ள விடயங்களை பற்றி சிந்தித்து செயல்படவேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளோம்.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts