பிந்திய செய்திகள்

உலக சாக்லேட் தினத்தில் சாக்லேட்டின் பயன்கள்!

வரலாற்றில் முதன் முதலாக சாக்லேட்டுக்கள் கிமு 450 ஆண்டுகளில்தான் அமெரிக்காவில் உருவானதாக சொல்லப்படுகிறது.

அங்குள்ள கொக்கோ காய்களிலிருந்து முதலில் புளிப்பு பானங்கள் உருவாக்கப்பட்டதாம்.

‘சாக்லேட்’ என்ற சொல் ஸ்பானிஷ் மொழியின் தோற்றம் கொண்டது, இது கிளாசிக்கல் நஹுவால் வார்த்தையான xocolātl இலிருந்து பெறப்பட்டது. முதலில் ஒரு பானமாக தயாரிக்கப்பட்ட சாக்லேட் பருகுபவரின் வலிமையைக் கொடுப்பதாக நம்பப்பட்டது.

ஒரு காலத்தில் சாக்லெட் விதைகள் நாணயங்களுக்கு பதிலாக பயன்படுத்தப்பட்டன. அவை இவ்வளவு மதிப்பைக் கொண்டிருந்தது சுவாரஸ்யமானது இல்லையா?

16 ஆம் நூற்றாண்டில் முதன்முதலில் சாக்லேட்டுகள் ஐரோப்பாவிற்குக் கொண்டுவரப்பட்டன, 1550 ஜூலை 7 ஆம் திகதி ஐரோப்பிய கண்டத்திற்கு சாக்லேட்டுகள் கொண்டுவரப்பட்ட நாள் என்பதால் இன்று சாக்லேட் தினம் கொண்டாடப்படுகிறது.

எந்தவொரு சாக்லேட்டையும் விரும்பாதவர்களுக்கிடையில் மிகக் குறைவானவர்களாக இருந்தாலும், இனிப்பு விருந்து தங்களுக்கு பிடித்தது என்று பெரும்பாலானவர்கள் ஒப்புக்கொள்வார்கள்.

ஆனால் ஆரோக்கியத்தின் அடிப்படையில் சிறந்த வகை எது என மருத்துவர்கள் மற்றும் உணவியல் வல்லுநர்கள் பரிந்துரைப்பது டார்க் சாக்லேட் அல்லது கொக்கோ அதிகம் உள்ள சாக்லேட் என சொல்வார்கள்

இன்று உலக சாக்லேட் தினமாக இருப்பதால், நீங்கள் ஏன் இனிப்பை தவிர்த்து கசச்கும் டார்க் சாக்லேட்டை தேர்வு செய்ய வேண்டும் என்று பார்ப்போம்

கோகோ ஆக்ஸிஜனேற்றால் நிரப்பப்பட்டது, குறைந்தளவிலேயே பதப்படுத்தப்பட்டவை. ஆக அவற்றின் ஆக்ஸிஜனேற்ற உள்ளடக்கம் அதிகம். ஆனால் சுவைக்காக பால் மற்றும் வெள்ளை சாக்லேட் சேர்க்கப்படுவதால் அவற்றில் நிறைய சர்க்கரை இருக்கின்றன.

சில வகை சாக்லேட் தயாரிப்பு நிறுவனங்கள் பால் பவுடரையும் பயன்படுத்துகின்றன. இவை அனைத்தும் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை எதிர்மறையாக பாதிக்கும் பொருட்கள். எனவே குறைந்தளவு சர்க்கரை மற்றும் 70% க்கும் அதிகமான கொக்கோ நிறையுடைய சாக்லேட்டுகளைத் தேர்வுசெய்ய முயற்சிக்கவும்.

சாக்லேட் தயாரிக்கப்படும் கொக்கோ பீன்ஸ், எதிர்ப்பு பண்புகளையும் கொண்டுள்ளது, அவை எமது உடலின் திசுக்களில் ஏற்படும் சேதத்திற்கு எதிராக போராடுகின்றன.

இருதய நோய்களை எதிர்த்துப் போராடவும் சில மருத்துவர்கள் பரிந்துரைக்க இதுவும் ஒரு காரணம். ஆக்ஸிஜனேற்ற சாக்லேட் எல்.டி.எல் கொழுப்பைக் குறைக்க உதவும், இது உங்கள் “கெட்ட” வகை, எச்.டி.எல் கொழுப்பை குறைத்து நல்லவகை கொழுப்பு சத்தை தருகிறது.

கோகோவில் ஃபிளாவனால்கள் உள்ளன, அவை தாவர உணவுகளில் காணப்படும் கலவைகள், அவை புற்றுநோய் எதிர்ப்பு மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன. டார்க் சாக்லேட்டில் பால் சாக்லேட்டை விட எட்டு மடங்கு ஃபிளாவனால்கள் உள்ளன.

இந்த ஆரோக்கியமான இரசாயனங்கள் மூளைக்கு இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்கும் என்று சமீபத்திய ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன, இது அல்சைமர் மற்றும் பார்கின்சன் போன்ற நரம்பியல் நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கும் நம்பிக்கையை அளிக்கிறது.

சாக்லேட் நம் சருமத்தை புதுப்பிக்கவும், அதில் உள்ள பாலிபினால்களை சரிசெய்யவும் உதவும். சருமத்தை நீரோற்றமாக வைத்திருப்பதன் மூலமும், தோல் செயல்பாடுகளை உள்ளே இருந்து ஆதரிப்பதன் மூலமும், டார்க் சாக்லேட் தோல் அழற்சி மற்றும் தோல் வெடிப்புகளில் சில சாதகமான விளைவுகளைக் கொண்டிருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளனர்.

சாக்லேட்டுக்குள் இருக்கும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் கொலாஜன் உற்பத்தியை ஆதரிப்பதன் மூலமும், சருமத்தின் சுய புதுப்பித்தல் திறனை வலுப்படுத்துவதன் மூலமும் சருமத்தின் நெகிழ்ச்சித்தன்மையை பராமரிக்க உதவுதாகவும் தெரிவித்துள்ளனர்.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts