பிந்திய செய்திகள்

உடலின் இந்த பகுதியில் கடுமையான வலி இருந்தால் அது உயிருக்கு ஆபத்தா

எல்லோருடைய உடலுக்கும் கொலஸ்ட்ரால் மிக அவசியமானதாகும். ஆனால் அதுவே அதிகமானால் சில சமயங்களில் கடுமையான பிரச்சினைகளுக்கு காரணமாக முடியும். ஒரு மென்மையான கொழுப்பு போன்ற பொருளான கொலஸ்ட்ரால், புதிய செல்களை உருவாக்கவும் மற்றும் ஹார்மோன்கள் உற்பத்தி செய்வது போன்ற முக்கிய உடல் செயல்பாடுகளை செய்யவும் உதவுகின்றது.

ஸ்டெரால்ஸ் வகையின் கீழ் வரும், கொலஸ்ட்ரால் என்பது ஒருவகை கொழுப்பு. கொழுப்புகள், மெழுகுகள், எண்ணெய்கள் மற்றும் ஹார்மோன்கள் அனைத்தும் லிப்பிட்களின் வகையின் கீழ் வருகின்றன. மேலும் நமது உடல் செல்களால் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டு உயிரணு சவ்வின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக ‘கொலஸ்ட்ரால்’ இருக்கும்.

தனிமைப்படுத்தப்பட்டால், இது ஒரு மஞ்சள் படிகப் பொருளாகும், இது இரத்தத்தில் அதிகமாக இருப்பது அதிக கொலஸ்ட்ரால் என்று அழைக்கப்படுகிறது மற்றும் அது ஏற்படுத்தும் விளைவுகள் உடலுக்கு மிகவும் ஆபத்தானது. கொலஸ்ட்ரால் இரத்தத்தை தடிமனாக்குகிறது மற்றும் குறிப்பாக தமனிகள் வழியாக அதன் சீரான சுழற்சியில் தடைகளை ஏற்படுத்தும். ஏனெனில் அது தமனிகளின் சுவர்களில் படிந்து, அவற்றை அடைத்துவிடும்.

இது உயிருக்கு ஆபத்தான உடல்நல பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தலாம். இக்கட்டுரையில், உடலின் எந்த பகுதிகளில் ஏற்படும் கடுமையான வலி ஒரு எச்சரிக்கை அறிகுறியாக இருக்கலாம் என்று காணலாம்.அதிக கொலஸ்ட்ராலால் ஏற்படும் அபாயங்கள் இப்பொழுதெல்லாம், நிறைய பேர் உயர்நிலை கொலஸ்ட்ராலுடன் போராடி வருகின்றனர்.

இப்போது அதிக கொலஸ்ட்ரால் ஏற்படுவதற்கான பொதுவான காரணங்கள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. அதைப் படித்து தெரிந்து கொண்டு, அவற்றில் கவனமாக இருந்து, உயர்நிலை கொலஸ்ட்ரால் ஏற்படாமல் பார்த்துக் கொள்ளுவது நல்லது.கொலஸ்ட்ரால் அளவு தமனிகளின் சுவர்களில் கொலஸ்ட்ரால் படிவுகள் தமனிகளைக் குறைக்கலாம் அல்லது அவற்றை முழுமையாகத் தடுக்கலாம்.

தமனிகளின் அடைப்பு அவற்றை கடினமாக்குகிறது மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தைத் தடுக்கிறது. இது இரத்த உறைவு அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது. இது இதயம் அல்லது மூளைக்கு இரத்த ஓட்டத்தைத் தடுக்கிறது, இது கடுமையான சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கிறது. எனவே நமது கொலஸ்ட்ரால் அளவுகள் பாதுகாப்பான வரம்புகளுக்குள் உள்ளதா என்பதை அறிந்து கொள்வது மிகவும் முக்கியமானது.சைலண்ட் கில்லர் இருப்பினும், அது தோன்றும் அளவுக்கு எளிதானது அல்ல.

பெரும்பாலான நோய்களைப் போலல்லாமல், உயர் கொலஸ்ட்ரால் எந்த முக்கிய குறிப்பிட்ட அறிகுறிகளையும் கொண்டிருக்கவில்லை.அதனால்தான் இது ‘சைலண்ட் கில்லர்’ என்று அழைக்கப்படுகிறது. அதிக கொலஸ்ட்ராலின் அறிகுறிகளான சில பொதுவான அறிகுறிகளை நாங்கள் உங்களிடம் கொண்டு வருகிறோம், அவை கவனிக்கப்பட வேண்டும்.புற தமனி நோய் இரத்த நாளங்களில் கொலஸ்ட்ரால் குவிந்து அடைப்பு ஏற்படலாம். இதன் விளைவாக வலி ஏற்படும்.

இந்த நிலை அதன் உச்சக்கட்டத்தை அடையும் போது,​​அது பெரிஃபெரல் ஆர்டரி நோய் (PAD) என பெயரிடப்படுகிறது. பெரிஃபெரல் ஆர்டரி நோய் ஆனது கைகள் மற்றும் கால்களில் அசௌகரியத்தை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் நடைபயிற்சி மற்றும் ஓடுதல் போன்ற செயல்பாடுகளை பாதிக்கலாம். பெரிஃபெரல் ஆர்டரி நோய் கடுமையானதாக இருந்தால், அதனால் கைகால்களை இழக்க நேரிடும்.

மேலும் உங்கள் மருத்துவர் பரிந்துரை செய்து பரிசோதனையை மேற்கொள்ளுங்கள். பெருந்தமனி தடிப்பு இந்த நிலை தமனிகளில் கொழுப்பு படிவுகள் குவிந்து அவற்றை அடைப்பதன் மூலம் வகைப்படுத்தப்படுகிறது. வைப்புக்கள் கொழுப்பு பொருட்கள், செல்லுலார் கழிவு பொருட்கள், கால்சியம், ஃபைப்ரின் மற்றும் கொலஸ்ட்ரால் ஆகியவற்றால் ஆனவை.

உடலில் கொலஸ்ட்ரால் அதிகரிப்பது கைகளில் வலியை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் ஒருவர் கவனிக்க வேண்டிய அறிகுறியாகும். வலிமிகுந்த தாடை தாடையை அழுத்துவது அல்லது இறுக்குவது போன்ற உணர்வு அசௌகரியத்திற்கு வழிவகுக்கிறது மற்றும் சில சந்தர்ப்பங்களில்,

இது தாடையில் கடுமையான வலிக்கு கூட வழிவகுக்கும். இந்த வலி பெரும்பாலும் ஆஞ்சினாவுடன் தொடர்புடையது. இதயத்தின் பகுதிக்கு இரத்த ஓட்டம் குறைவாக இருப்பதால் வலி ஏற்படுகிறது. இது பொதுவாக மார்பில் உணரப்படுகிறது. ஆனால் பல வடிவங்களில் உணர முடியும்.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts