பிந்திய செய்திகள்

ஒரு மாதத்திற்கு முன்னரே மாரடைப்பு வருவதற்கு தோன்றும் எட்டு அறிகுறிகள் !

மாரடைப்பு என்பது மிகவும் தீவிரமான மருத்துவ அவசரநிலைகளில் ஒன்றாகும், மேலும் அவை பெரும்பாலும் மரணம் அல்லது வாழ்க்கையில் நிரந்தர மாற்றத்தை ஏற்படுத்தும். ஒருமுறை மாரடைப்பு ஏற்பட்டுவிட்டால் அதன்பின் அவர்கள் வாழ்க்கை முன்னர்போல ஒருபோதும் இருக்காது.

மருத்துவ மொழியில் மாரடைப்பு மையோகார்டியல் இன்ஃபார்க்ஷன் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இதில் ‘மையோ’ என்றால் தசை, ‘கார்டியல்’ என்பது இதயத்தைக் குறிக்கிறது, மற்றும் ‘இன்ஃபார்க்ஷன்’ என்பது இரத்த சப்ளை இல்லாததால் உயிரணு திசுக்களின் இறப்பைக் குறிக்கிறது, இதய தசை சேதமடையும் போது மாரடைப்பு ஏற்படுகிறது. ஏனெனில் அது செயல்பட போதுமான ஆக்ஸிஜன் கிடைப்பது இல்லை. மாரடைப்பு திடீரென ஏற்படுவதில்லை. மாரடைப்பு வரும்முன் நம் உடல் பல அறிகுறிகளை வெளிப்படுத்தும், நாம்தான் அதனை சரியாக புரிந்து கொள்வதில்லை

எப்போதிருந்து அறிகுறிகள் தொடங்கும்?

அதிர்ஷ்டவசமாக, மாரடைப்பு ஏற்படுவதற்கு ஒரு மாதத்திற்கு முன்பே உங்கள் உடல் எட்டு எச்சரிக்கை அறிகுறிகளைக் காண்பிக்கும். இந்த அறிகுறிகளில் சில மற்ற நிலைமைகளின் பொதுவான அறிகுறிகளாகும், எனவே உங்களிடம் ஒன்று மட்டுமே இருந்தால் கவலைப்பட வேண்டாம், இருப்பினும் அனைத்தையும் சரிபார்க்க வேண்டும். ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட அறிகுறிகள் இருந்தால் உடனடியாக மருத்துவரை அணுகி இதயத்தை சோதிப்பது நல்லது.

சோர்வு சோர்வு 70 சதவீத பெண்களை பாதிக்கிறது, மேலும் இது நீங்கள் சாதாரணமாக பாதிக்கப்படவில்லை என்றால், இது வரவிருக்கும் மாரடைப்பைக் குறிக்கும் முக்கிய அறிகுறிகளில் ஒன்றாக இருக்கலாம். ஆண்களும் இந்த அறிகுறியை உணர்ந்தாலும், இது பெரும்பாலும் பெண்களை பாதிக்கிறது. சோர்வு என்பது உடல்ரீதியாகவும் மனரீதியாகவும் தீவிர சோர்வு, ஆற்றல் மற்றும் உந்துதல் இல்லாமை என விவரிக்கப்படலாம், மேலும் அது நாள் முடிவில் அதிகரிக்கிறது. சின்ன சின்ன வேலைகள் செய்வது, குளிப்பது போன்றவற்றிக்கு கூட சோம்பலாக உணர்ந்தால் நிச்சயம் மருத்துவரை அணுக வேண்டும். அடிவயிற்று வலி

அடிவயிற்று வலி மாரடைப்பு ஏற்பட்ட 50 சதவீத வழக்குகளில் வயிற்று வலி கண்டறியப்படுகிறது. வெறும் அல்லது முழு வயிற்றில் குமட்டல், வீங்கிய உணர்வு அல்லது வயிற்றில் கோளாறு இருப்பது மிகவும் பொதுவான அறிகுறிகளாகும், மேலும் இவை ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது. மாரடைப்புக்கு முன் வயிற்று வலிகள் ஒரு எபிசோடிக் தன்மையைக் கொண்டிருக்கின்றன, அவை தளர்த்தப்பட்டு பின்னர் குறுகிய காலத்திற்குத் திரும்பும். உடல் பதற்றம் வயிற்று வலியை மோசமாக்கும்

தூக்கமின்மை தூக்கமின்மை 50 சதவீத பெண்களை பாதிக்கிறது மற்றும் அதிக அளவு கவலை அல்லது கவனமின்மையையும் உள்ளடக்கியது. உறக்கத்தைத் தொடங்குவதில் சிரமம், தூக்கத்தைப் பராமரிப்பதில் சிரமம் மற்றும் அதிகாலையில் எழுந்திருத்தல் ஆகியவை இதன் அறிகுறிகளாகும்.

மூச்சு திணறல் இந்த அறிகுறி 40 சதவீத வழக்குகளில் கண்டறியப்படுகிறது மற்றும் ஆழ்ந்த மூச்சை இழுக்க முடியாத ஒரு வலுவான உணர்வாகும். மாரடைப்பு ஏற்படுவதற்கு 6 மாதங்கள் வரை இது பெரும்பாலும் ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் ஏற்படுகிறது. இது பொதுவாக ஒரு மருத்துவ நிலைக்கான எச்சரிக்கை அறிகுறியாகும்.

முடி கொட்டுதல் இதய பிரச்சனையின் அறிகுறியாக முடி உதிர்தல் 50 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஆண்களை பாதிக்கிறது. இது இதய நோயின் புலப்படும் குறிகாட்டியாகக் கருதப்படலாம், மேலும் முடி உதிர்தல் கார்டிசோல் என்ற ஹார்மோனின் அதிகரித்த அளவோடு தொடர்புடையதாக இருக்கலாம்.

ஒழுங்கற்ற இதயத் துடிப்பு இந்த அறிகுறி வெளிப்புற காரணிகளின் செல்வாக்கின்றி ஏற்படுகிறது. தவிர்க்கப்பட்ட துடிப்புகள் அல்லது அரித்மியாக்கள் பெரும்பாலும் பீதி மற்றும் பதட்டத்துடன் இருக்கும், குறிப்பாக பெண்களுக்கு. இது எதிர்பாராத விதமாக தோன்றுகிறது மற்றும் தன்னை வித்தியாசமாக வெளிப்படுத்துகிறது. அரித்மியா அல்லது டாக்ரிக்கார்டியா (அதிகரித்த இதயத் துடிப்பு). உடல் பயிற்சிகள் இதயத் துடிப்பை அதிகரிக்க கூடுதல் தூண்டுதலை அளிக்கலாம், குறிப்பாக பெருந்தமனி தடிப்பு நோய் உள்ள சந்தர்ப்பங்களில்.ஒழுங்கற்ற இதயத் துடிப்பு 1-2 நிமிடங்கள் நீடிக்கும் என்று சிலர் தெரிவிக்கின்றனர்.

அதிக வியர்வை அசாதாரண அல்லது அதிக வியர்வை மாரடைப்புக்கான ஆரம்ப எச்சரிக்கை அறிகுறியாகும். இது பகல் அல்லது இரவின் எந்த நேரத்திலும் நிகழலாம். இந்த அறிகுறி பெண்களை அடிக்கடி பாதிக்கிறது மற்றும் பொதுவாக மாதவிடாய் நிறுத்தத்தின் பொதுவான சூடான ஃப்ளாஷ் அல்லது இரவு வியர்வையுடன் குழப்பமடைகிறது. இது காய்ச்சல் போன்ற அறிகுறிகள், ஈரமான சருமம் அல்லது காற்றின் வெப்பநிலை அல்லது உடல் உழைப்பைப் பொருட்படுத்தாமல் ஏற்படும் வியர்வை என விவரிக்கப்படுகிறது. இரவில் வியர்வை அதிகமாக இருப்பது போல் தெரிகிறது.

மார்பில் வலி ஆண்களும் பெண்களும் வெவ்வேறு தீவிர அளவுகளில் மார்பு வலியை அனுபவிக்கின்றனர். ஆண்களில், இந்த அறிகுறி வரவிருக்கும் மாரடைப்பின் மிக முக்கியமான ஆரம்ப அறிகுறிகளைக் குறிக்கிறது, இது புறக்கணிக்கப்படக்கூடாது. மறுபுறம், இது 30 சதவீத பெண்களை மட்டுமே பாதிக்கிறது. மார்பு வலி ஒன்று அல்லது இரண்டு கைகளிலும் (பெரும்பாலும் இடதுபுறம்), கீழ் தாடை, கழுத்து, தோள்கள் அல்லது வயிற்றில் சங்கடமான உணர்வுகளை ஏற்படுத்தும்.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts