பிந்திய செய்திகள்

ஹேர் ஜெல் பாவிப்பதால் இத்தனை விளைவுகளா?

ஹேர் ஜெல் என்பது முடியை அழகுப்படுத்தவும் ஹேர் ஸ்டைல்களை நிர்வகிக்கவும் உதவுகிறது. பண்டைய காலங்களிலேயே இயற்கையான ஹேர் ஜெல் பயன்படுத்தப்பட்டது.

மக்கள் இயற்கையான கூந்தல் ஜெல்களை பயன்படுத்தியதாக ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது. ஆனால் வழக்கமான ஹேர் ஜெல் 1960- களில் அமெரிக்காவை சேர்ந்த லூயிஸ் மொண்டோயாவால் தயாரிக்கப்பட்டது.

இந்த தயாரிப்பின் முக்கிய மூலப்பொருளான டைதைல் பித்தலேட் ஆகும். இது அதன் தனித்துவமான ஒட்டாத அமைப்பை கொடுத்தது சாதாரண ஜெல்கள் கேஷனிக் பாலிமர்களால் ஆனவை.

இந்த ஜெல்கள் சிகை அலங்காரம் செய்வதற்கும், சிகை அலங்காரம் நீண்ட காலம் வைத்திருக்கவும் அதன் அமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கும் , நேர்த்தியான தோற்றத்தை கொடுக்கவும் செய்கிறது. இது உண்டாக்கும் பக்கவிளைவுகள் குறித்தும் தெரிந்துகொள்வது அவசியம்.

இது அரிப்பு மற்றும் செதிலான உச்சந்தலையில் பிரச்சனைகளை உருவாக்குகிறது. அவை முடியை உதிர்க்க செய்து, அதன் மூலம் கட்டுப்பாடற்ற, வறண்ட, கரடுமுரடான, தளர்வான மற்றும் பளபளப்பான ஆடைகளை உருவாக்குகின்றன.

முடி கொட்டுதல்

இந்த ஜெல்கள் முடி மற்றும் உச்சந்தலையை நீரிழப்பு செய்து அதன் மூலம் முடி உடைந்து விழுவதற்கு வாய்ப்புள்ளது. இந்த ஜெல்களில் இருக்கும் இராசயன கலவைகள் மற்றும் வெளிப்புற மாசுபடுத்திகள் இறந்த செல்கள் மற்றும் உச்சந்தலையில் அதிகப்படியான சருமத்துடன் வினைபுரிகின்றன இது மயிர்க்கால்களை அடைத்து இறுதியில் முடி உதிர்வதற்கு காரணமாகிறது. அதிகபடியான மற்றும் நீடித்த முடி உதிர்தல் வழுக்கை போன்ற பிரச்சனைகளை உண்டாக்கும்.

பொடுகு

நீரிழப்பு, ஊட்டச்சத்து குறைபாடு மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட உச்சந்தலையில் பொடுகுக்கு வழிவகுக்கும். எரிச்சல், அரிப்பு மற்றும் உச்சந்தலையில் உதிர்தல் ஆகியவற்றால் வகைப்படுத்தப்படுகிறது.

சருமத்தின் முறையற்ற உற்பத்தி, ஆரோக்கியமற்ற மற்றும் அடைப்பட்ட தோல் துளைகள் மற்றும் மயிர்க்கால்கள் பலவீனமான முடி வேர்கள் அனைத்தும் சேர்ந்து செபோர்ஹோயிக் டெர்மடிடிஸ் அல்லது உச்சந்தலையில் அழற்சி போன்ற பிரச்சனைகள் உண்டாக்கி, மேலும் மோசமாக்குகிறது. இது முகப்பரு போன்ற பிற தோல் நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும்.

நிறமாற்றம் மற்றும் சேதம்

ஹேர் ஜெல்களை பயன்படுத்துவதால் ஏற்படும் பாதிப்புகள், முனைகள் பிளவுபடுதல், முடி உதிர்தல் மற்றும் நிறமாற்றம் போன்றவையும் பொதுவான பக்கவிளைவுகள். இந்த ஜெல்கள் முடியின் ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஈரப்பதத்தை சேதம் செய்து முடியின் பிஹெச் சமநிலையை குலைக்கும். அதை ஆரோக்கியமற்றதாகவும், பற்றாக்குறையாகவும் மந்தமாகவும் ஆக்குகின்றன. இந்த ஜெல்களில் உள்ள தீங்கு விளைவிக்கும் இராசயனங்கள், நிறம் மாறுதல் மற்றும் நிறமாற்றம் போன்ற மோசமான விளைவுகளை உண்டாக்குகின்றன.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts