பிந்திய செய்திகள்

சிறுநீரகத்தை நாசமாக்கும் 5 உணவுகள்

சில நேரங்களில் தவறான உணவுகள், மருந்துகள் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் நச்சுகள் சிறுநீரகத்தை பா திக்கும் என்று சுகாதார நிபுணர்கள் கூறுகிறார்கள்.

எனவே, சிறுநீரக கற்கள் உருவாவதில் இருந்து, சிறுநீரக புற்றுநோய் உள்ளிட்ட நோய்கள் ஏற்படும் அபாய ம் அதிகரிக்கிறது. நோயின் தீவிரத்தை அதிகரிப்பது சில நேரங்களில் சிறுநீரக செயலிழப்புக்கு வழிவகுக்கும்.

இந்தப் பிரச்சனைகளைத் தவிர்க்க நாம் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும். குறிப்பாக உணவில் அதிக கவனம் செ லுத்த வேண்டிய நிலை ஏற்படும்.

தற்போது சிறு நீரகத்தை மிகப்பாரிய அளவில் பா திப்புகளை ஏற்படுத்தும் 5 உணவுகளின் பட்டியல் இதோ,

மது; பிரபல ஆயுர்வேத மருத்துவர் அப்ரார் முல்தானி கூறுகையில், அளவுக்கு அதிகமாக மது அருந்தினால் சிறுநீரகம் பாதிக்கப்படும். அதிகப்படியான மது அருந்துதல் சிறுநீரக செயல்பாட்டில் சி க்கல்களை ஏற்படுத்தும். இது உங்கள் மூளையையும் பாதிக்கலாம்.

காபி; காபியில் காஃபின் அதிகம் உள்ளது. அதிக காஃபின் உட்கொள்வது நாள்பட்ட சிறுநீரக நோய் மோ சமடைவதோடு தொடர்புடையது என்று ஒரு ஆய்வு கண்டறிந்துள்ளது. அதேபோல காபி அதிகம் குடிப்பவர்களுக்கு சிறுநீரகத்தில் கற்கள் வருவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்.

உப்பு; உப்பில் சோடியம் மற்றும் பொட்டாசியம் உள்ளது, இது உடலில் சரியான அளவு திரவத்தை பராமரிக்கிறது, ஆனால் உணவில் அதிக உப்பைச் சேர்த்தால், அது சிறுநீரகத்தின் மீது அ திக அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும். மேலும் அது அவர்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும்.

சிவப்பு இறைச்சி; சிவப்பு இறைச்சியில் புரதம் அதிகமாக உள்ளது, இது தசை வளர்ச்சிக்கு முக்கியமானது, ஆனால் அதன் வளர்சிதை மாற்றம் மிகவும் மோ சமாக உள்ளது. இது சிறுநீரகங்களில் அதிக அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இறைச்சியில் உள்ள புரதச்சத்து சிறுநீரக கற்கள் உருவாகும் அ பாயத்தை அதிகரிக்கிறது என்று சுகாதார நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

செயற்கை இனிப்பு; சந்தையில் கிடைக்கும் இனிப்புகள், குக்கீகள் மற்றும் பானங்கள் ஆகியவற்றில் செயற்கை இனிப்புகள் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன, இது சிறுநீரக ஆரோக்கியத்திற்கு தீ ங்கு விளைவிக்கும். நீரிழிவு நோயாளிகள் சிறுநீரகம் தொடர்பான நோய்களால் பா திக்கப்படுகின்றனர். அப்படிப்பட்டவர்கள் இப்படி சாப்பிடக்கூடாது.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts