பிந்திய செய்திகள்

பசில் ராஜபக்ஷ வெளியிட்ட முக்கிய தகவல்!!

நேற்று நடைபெற்ற அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் நிதி அமைச்சர்
நிதி அமைச்சர் பசில் ராஜபக்ஷ .2,000 மில்லியன் ரூபாவுக்கும் அதிகமான வரி வருமானம் ஈட்டும் நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் மீது விதிக்கப்பட்டுள்ள 11 சதவீத மேலதிகக் கட்டணத்தில், ஊழியர் சேமலாப நிதியம், ஊழியர் நம்பிக்கை நிதியம் உள்ளிட்ட 11 நிதிகள் உள்ளடக்கப்படாது என நிதி அமைச்சர் பசில் ராஜபக்ஷ தெரிவித்துள்ளார்.

இது தொடர்பாக நிதி அமைச்சர் விரிவான விளக்கம் அளித்ததாக செய்திகள் வெளியாகின. அத்துடன், தேர்தல் செய்திச் சேவைக்கு வழங்கிய விசேட அறிவிப்பில் நிதியமைச்சர் பசில் ராஜபக்ஷ இது தொடர்பில் கருத்துத் தெரிவித்துள்ளார். எனது பட்ஜெட் உரையின் பக்கம் 7.9 இன் பக்கம் 68 இல் ஒரு முறை வரி யோசனை வழங்கப்பட்டது, இது 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான பட்ஜெட் முன்மொழிவை சமர்பித்தது. அதில் குறிப்பாக வரி வருவாய் அதிகம் உள்ள நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் மீது விதிக்கப்பட்ட 25 சதவீத கூடுதல் கட்டணம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. 2,000 கோடியில்.

இந்த வரி மூலம் தோராயமாக 100 பில்லியன் ரூபா வருமானம் கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கிறோம். எனவே இது பக்கம் 68 இல் உள்ளது. அதன்படி, 69 நபர்களை அடையாளம் கண்டுள்ளோம். அவர்களிடமிருந்து 105 பில்லியன் வரி வருவாய். ஊழியர்களின் வருங்கால வைப்பு நிதி மற்றும் ஊழியர் அறக்கட்டளை நிதி உட்பட 11 நிதிகளைச் சேர்க்க நாங்கள் எப்போதும் எதிர்பார்ப்பதில்லை.

நாங்கள் அதை திட்டமிடவில்லை. இருப்பினும், இந்த 11 நிதிகள் கடந்த அரசாங்கத்தின் 24 உள்நாட்டு வருவாய் சட்டம் 2017 இல் வரி விதிக்கக்கூடிய நிறுவனங்களாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன. எனவே, இந்த கூடுதல் கட்டணத்தில் நிதியும் அடங்கும் என்ற பரவலான கருத்து உள்ளது. இதை அமைச்சரவையில் விளக்கி, 11 நிதிகளுக்கும் இந்த வரியிலிருந்து விலக்கு அளிக்க வேண்டும். எனவும் தெரிவித்துள்ளார்.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts