பிந்திய செய்திகள்

பணம் அனுப்ப மறுக்கும் வெளிநாட்டு வாழ் இலங்கையர்கள் !

இலங்கை மிக மோசமான பொருளாதார நெருக்கடிக்குள் சிக்கியுள்ளமை தொடர்பில் வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் அவதானம் செலுத்துகின்றன. புள்ளிவிபரங்களின்படி இலங்கையின் கடன் 51 பில்லியன் டொலர்களாக அதிகரித்துள்ளது.

இந்நிலையில், கடந்த வாரம் இலங்கை மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நியமிக்கப்பட்ட நந்தலால் வீரசிங்க, வெளிநாடுகளில் வாழும் இலங்கையர்களுக்கு இந்த டொலர்களை அனுப்பி வைக்குமாறு கோரிக்கை விடுத்துள்ளார். எனினும் வெளிநாடுகளில் உள்ள இலங்கையர்கள் இதற்கு சாதகமாக பதிலளிக்கவில்லை என சர்வதேச ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

நாடு எதிர்நோக்கும் பாதகமான சூழ்நிலை காரணமாக ஜேர்மனி, பிரித்தானியா மற்றும் அமெரிக்கா ஆகிய நாடுகளின் வங்கிக் கணக்குகளில் நிதியை வைப்பிலிடுமாறு மத்திய வங்கியின் ஆளுநர் கோரிக்கை விடுத்துள்ளார். உணவு, மருந்து மற்றும் எரிபொருள் வாங்குவதற்கு மட்டுமே இந்த நிதி பயன்படுத்தப்படும் என்று வெளிநாட்டு ஊடகங்களுக்கு அவர் உறுதியளித்தார்.

அவுஸ்திரேலியாவில் வசிப்பதற்காக பெயரை வெளியிட விரும்பாத ஒரு மருத்துவர், நாட்டிற்கு பணம் கொடுக்க ஒப்புக்கொண்டதாகவும் ஆனால் அதிகாரத்தில் உள்ள ஊழல் அரசாங்கத்திற்கு பணம் கொடுக்க தயாராக இல்லை என்றும் பதிலளித்தார். இதற்கிடையில், கனடாவில் வசிக்கும் கணினி பொறியாளர் ஒருவர், நிதி திறமையாகவும் சரியாகவும் பயன்படுத்தப்படும் என்பதில் தனக்கு நம்பிக்கை இல்லை என்று கூறினார்.

இதற்கிடையில், சுனாமி பேரழிவின் போது தற்போதைய தலைவரும் அவரது குடும்பத்தினரும் வெளிநாடுகளில் உள்ள மக்களிடமிருந்து பணத்தை மோசடி செய்ததாக பிரித்தானியாவை தளமாகக் கொண்ட செவிலியர் குற்றம் சாட்டினார். வெளிநாடுகளில் வசிக்கும் பெரும்பான்மையான இலங்கையர்கள் தற்போதைய இலங்கை அரசாங்கத்திற்கு நிதி வழங்க மறுத்துள்ளதாக வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளன.

வெளிநாட்டுக் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்த முடியாத நிலை, அத்தியாவசிய உணவு மற்றும் மருந்துகள் இல்லாமை போன்ற காரணங்களால் நிலைமை மோசமடையலாம் என வெளிநாட்டு ஊடகங்கள் எச்சரித்தன.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts