பிந்திய செய்திகள்

8 பில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை திரட்ட அரசாங்கம் தீர்மானம்

இலங்கையில் புதிதாக நியமிக்கப்பட்ட பொருளாதார ஆலோசனைக் குழுவின் அறிக்கையின்படி, வெளிநாட்டு கையிருப்புகளில் விரைவான சரிவை அதிகரிக்க, முக்கிய பொதுச் சொத்துக்களை வாடகைக்கு அல்லது விற்பனை செய்வதன் மூலம் 8 பில்லியன் டாலர் திரட்ட அரசாங்கம் எதிர்பார்க்கிறது.

கட்டுநாயக்க சர்வதேச விமான நிலையம் 2 பில்லியன் டொலர்களுக்கும், மத்தள விமான நிலையம் 300 மில்லியன் டொலர்களுக்கும், இரத்மலானை விமான நிலையம் 400 மில்லியன் டொலர்களுக்கும் நீண்ட கால குத்தகைக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளமை இந்தப் பட்டியலில் இடம்பெற்றுள்ள பிரதான விடயங்களாகும்.

கொழும்பு வடக்கு துறைமுக அபிவிருத்தித் திட்டத்தில் 600 மில்லியன் டொலர் முதலீட்டை வழங்குவதற்கு ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டிருந்த நிலையில், கொழும்பு துறைமுக நகரத்தில் மொத்தமாக 4 பில்லியன் டொலர் பெறுமதியான காணிகள் குத்தகைக்கு வழங்கப்படவுள்ளன.

அதன்படி, இலங்கை துறைமுக அதிகாரசபையானது, கொழும்பு வடக்கு துறைமுக அபிவிருத்தித் திட்டத்திற்கான சாத்தியக்கூறு ஆய்வை மேற்கொள்ளத் திட்டமிட்டுள்ளது, மேலும் தொழில்துறையிலிருந்து எதிர்பார்க்கப்படும் ஏனைய அனைத்து துறைமுக சேவைகளுக்கும் சேவை செய்யும் போது கொள்கலன் கையாளும் திறனை விரிவுபடுத்துவதில் கவனம் செலுத்துகிறது.

ஸ்ரீலங்கா டெலிகொம் நிறுவனத்தின் மேலதிக பங்குகள் 500 மில்லியன் டொலர்களுக்கும், ஸ்ரீலங்கா காப்புறுதி கூட்டுத்தாபனம் 300 மில்லியன் டொலர்களுக்கும் விற்கப்படும்.

நாட்டின் இருப்புநிலைக் குறிப்பை உயர்த்தும் போது, ​​மூலோபாயமற்ற அரசுக்குச் சொந்தமான சொத்துக்களின் உரிமையை மறுப்பது, அவற்றின் செயல்பாட்டு மற்றும் நிதித் திறனை மேம்படுத்துவதற்காக குறுகிய காலத்தில் அரசின் பல்நோக்குத் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளது.

Latest Posts

இராசிபன்

மருத்துவம்

Latest Posts